DC Fanfiction
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Về fanpage FB của DCFF

4 posters

Go down

Về fanpage FB của DCFF Empty Về fanpage FB của DCFF

Bài gửi by Jallys Sun Jan 24, 2016 2:38 pm

Về fanpage FB của DCFF

DCFF còn khá nhỏ, nội dung đang trong giai đoạn hoàn chỉnh, nên forum hãy còn trôi nổi đâu đó trong Google (search còn chẳng thấy nữa cơ). Muốn forum lớn mạnh, được nhiều người biết đến, mình cần sự promote từ một đội PR trong forum chúng ta. Và trụ sở hoạt động chính của đội PR là fanpage FB.

Fanpage mang tên Detective Conan Fanfiction - DCFF. Các bạn vào đây để xem chi tiết.

Ngoài mình ra, mình cần thêm 2 bạn phụ trách việc đăng bài trên fanpage. Nếu muốn, các bạn có thể đăng kí tại topic này, và mình sẽ set bạn với tư cách biên tập viên. Chi tiết công việc như sau:

1. Đăng bài về Conan. Có thể là caption bình thường, quotes, dịch dou, dịch bài,... nhưng với tần suất ít hơn so với fanfic. Bạn nào có thể viết ficlet, drabble thường xuyên (khoảng 2-3 bài/tuần) thì mình vô cùng hoan nghênh.

2. Giới thiệu fic. Các bạn sẽ giới thiệu về một fic mà mình cảm thấy hay, và yêu thích. Có thể vào fanfiction.net hoặc archiveofourown.org để tìm fic. Nhưng nhớ là bạn hãy xin phép tác giả trước khi giới thiệu fic nhé. Có một số tác giả có thể thoải mái cho các bạn giới thiệu fic của họ, nhưng một số khác thì không, nên hãy xin phép tác giả nhé.

3. Tổ chức mini-game liên quan đến fanfic về Conan. Game về drabble, về quotes, về các chi tiết trong một DC fanfic nào đó,...

Tạm thời là vậy nhé. Mong các bạn ủng hộ tích cực. Và đăng kí đi mà cho mình bớt việc, ha. X"D

Được sửa bởi Jallys ngày Tue Jan 26, 2016 10:45 am; sửa lần 1.
Jallys
Jallys
Admin
Admin

http://amberlyskall.wordpress.com

Về fanpage FB của DCFF Empty Re: Về fanpage FB của DCFF

Bài gửi by Pansy Le Mon Jan 25, 2016 1:47 pm

Em xin một chân Smile)

Pansy Le
Advertisers
Advertisers

Bài gửi by yuchan131297 Mon Jan 25, 2016 1:50 pm

Mình đăng ký.

yuchan131297
Underground
Underground

Bài gửi by Keiko Mon Jan 25, 2016 1:51 pm

Em xin một vé nha ^^

Keiko
Advertisers
Advertisers

Bài gửi by Jallys Mon Jan 25, 2016 1:54 pm

@Pansy Le, @yuchan131297, @Keiko: Mình chốt cả ba bạn nhé. Riêng Pansy thì bạn ấy đã inbox mình hôm qua, và mình set trước. Làm việc tích cực nhé. :")
Jallys
Jallys
Admin
Admin

http://amberlyskall.wordpress.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics