DC Fanfiction
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

v ư ờ n t á o

4 posters

Go down

v ư ờ n t á o Empty v ư ờ n t á o

Bài gửi by Jallys Sat Jan 23, 2016 8:25 pm

v ư ờ n t á o
Táo ta đây, cô bác đặt hàng đi nào~

Nick: Jallys

Cách liên lạc: PM qua nick DCFF hoặc đăng yêu cầu trực tiếp trong topic.

Cách thức beta: Qua mail: mayykana@gmail.com

Mình có thể chỉ ra và chữa lại lỗi chính tả, từ ngữ, những câu, đoạn bất hợp lý trong fic của bạn. Mình sẽ beta từ khái quát đến chi tiết cho bạn, nên hãy yên tâm khi fic của bạn nằm trong list beta của mình.

Thứ nhất, mình nhận beta mọi couple trong Conan. Không hạn chế về pairing. Mình nằm fandom khá lâu rồi, nên mình có thể đưa ra các nhận xét về tính cách nhân vật, lời thoại,... cho bạn.

Thứ hai, không nhận beta fic mà bạn cho là 'nhảm', 'teen fic', hay bất cứ chuẩn mực nào mà mình phải cho bạn một vé ra đảo.

Thứ ba, mình nhận beta fic có rating từ K đến MA, nhưng là MA-không-đặt-nặng-sex. Có thể nhiều cảnh máu me không phù hợp cho trẻ con, nhưng tuyệt đối không đặt nặng sex.

Thứ tư, mình chấp nhận mọi thể loại, trừ humour. Mình có thể nhận humour nhưng chỉ đọc lướt qua và đưa ra nhận xét khái quát về humour của bạn. Thực sự phải nói là mình không thích humour và khó beta thể loại này.

Thứ năm, mình cần thái độ nghiêm túc và nhẫn nại khi đặt hàng vào đây nhờ beta, nên hay suy nghĩ kĩ trước khi chấp nhận đưa đứa con tinh thần của bạn cho mình chặt chém.

Thứ sáu, mình cần sự tâm huyết của bạn. Đừng drop fic, và nếu bạn xác định sẽ đeo đuổi đến cùng, mình sẽ nhận beta cho bạn.

Hãy nhẫn nại, và đừng thúc giục mình. Mình cũng có công việc riêng, đời sống riêng, nên có thể fic của bạn sẽ bị ngâm dấm khá lâu, nhưng đừng lo, mình sẽ không bỏ rơi fic của bạn.

Có thể yêu cầu beta một đoạn hay một fic. Nếu là fic dài, bạn hãy viết hòm hòm rồi vào đây. Còn nếu bạn muốn trao đổi về hướng đi của fic, hãy gửi cho mình nội dung bạn muốn viết, và chúng ta sẽ có một buổi trò chuyện thân mật.

Nếu hợp tác ổn, mình có thể nhận beta lâu dài cho bạn.

Warning: Không nhận beta sex scene. Nếu fic có sex scene, mình sẽ đọc lướt qua đoạn đó.

Đây là Vườn táo. Nhẫn nại, nghiêm túc, và chúng ta đều được ăn táo~

Mang qua đây từ topic của mình trên WS, chỉnh sửa đôi chút cho phù hợp với tiêu chí của DCFF. Không phải do mình lười, chỉ là, mình không có gì cần nói thêm cả.
Jallys
Jallys
Admin
Admin

http://amberlyskall.wordpress.com

v ư ờ n t á o Empty Re: v ư ờ n t á o

Bài gửi by CatPrinceLeo Sun Jan 24, 2016 6:00 pm

Táo rất tốt cho sức khoẻ OvOb
CatPrinceLeo
CatPrinceLeo

Bài gửi by Mai Ainashi Mon Jan 25, 2016 10:15 pm

Mình đang viết một multichapter về Matsuda/Satou. Nếu cậu đồng ý, mình sẽ gửi fic cho cậu nhé.

Cảm ơn cậu.
Mai Ainashi
Mai Ainashi
Underground
Underground

Bài gửi by yuchan131297 Mon Jan 25, 2016 10:33 pm

Chào cậu.

Mình đang viết một one-shot về Hakuba/Kaitou. Mình sẽ gửi fic cho cậu, nếu cậu đồng ý.

Cảm ơn cậu, ha. Yêu cậu.

yuchan131297
Underground
Underground

Bài gửi by Jallys Tue Jan 26, 2016 10:22 am

@Mai Ainashi, @yuchan131297: Đã duyệt hai đơn hàng. Và yêu các bạn lắm, mấy couple đó toàn là OTP của mình hết trơn à. :")
Jallys
Jallys
Admin
Admin

http://amberlyskall.wordpress.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content